ไปขอวีซ่าอเมริกาผ่านแล้ว แต่ยังไม่ได้รับ passport ถามไปรษณีย์เค้าบอกเลข EMS ไม่มีในระบบ ทำไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
ไปขอวีซ่าอเมริกามาแล้วเมื่อ 27 ต.ค.57 ค่ะ
เจ้าหน้าที่บอกว่าวีซ่าผ่านแล้ว ให้รอรับ passport ตามที่อยู่ที่ให้ไว้ได้เลย
แต่ผ่านมาแล้ว 5 วัน ยังไม่ได้รับ passport เลยค่ะ
ลองเช็คในระบบเค้าบอกว่า "มีผู้มารับหนังสือเดินทางของคุณแล้ว"

ลองติดตาม EMS ก็ไม่สามารถติดตามได้ ระบบบอกว่าไม่มีหมายเลข EMS ในระบบค่ะ

จะทำอย่างไรดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่