คิดยังไงกับการจัดเก็บ ภาษีมรดก กันครับ

สำหรับผม ผมว่ามันไม่แฟร์กับคนที่เค้าหามาด้วยความยากลำบากนะ
อ้างว่าทำเพื่อคนส่วนรวม ลดความเหลื่อมล้ำ แต่ทั้งชีวิตก้เก็บภาษีจาก
เราไปตั้งเท่าไหร่แล้ว นี่ก้ยังจะเก็บอีก คนเค้าหามาก้อยากเก็บไว้ให้ลูหลาน
ยอมรับครับว่าเห็นแก่ตัว แต่ผมก้เปนมนุษย์คนนึง อ้างว่าคืนความสุขให้ประชาชน
(แต่ก้เปนการทำร้ายคนอีกกลุ่มนึงหรือเปล่า)

อยากรู้เหมือนกันว่ากฎหมายฉบับนี้จะผ่านมั้ย..

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่