ผมร่วงเยอะมากช่วยทีคะ จะล้านแล้ว

กระทู้คำถาม
ผมเราทีแรกยาวแล้วทำสีบ่อยมาก พอหลังๆ แม่ไม่ชอบให้เราทำสีผม เราก็เลยย้อมสีดำกลับ แต่ ย้อมกี่รอบ ต่อกี่รอบยังไง ก็ออกสีแดงๆ เหมือนผมเสีย เราเลยตัดผมสั้น แล้วแม่เราบอกว่าตัดผมเสียออกแล้วให้ไว้ยาวไปเลย (พ่อกับแม่เราอยากให้ไว้ผมยาว) คราวนี้พอเราเริ่มไว้ผมยาวจนถึงช่วงหน้าอก (ปัจจุบัน) ผมเราเริ่มร่วงเยอะมากมายก่ายกอง เยอะแบบกำในมือได้เลย พอเราก้มหัวัลงใสรองเท้า เพื่อนก็เริ่มทักว่า ผมเราล้านแล้วนะ เห็นเป็นใส่ๆเหม่งๆแล้ว เราก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลต่างๆ จากเริ่มไปปรึกษาหมอ ไปหาหมอกมอบอกว่าอาจเป็นที่กรรมพันธุ์ หรือ ขาดธาตุ แล้วเราเลยได้ ซิงค์ มากิน ยังไงก็ไม่ดีขึ้น เปลี่ยนเป็นแฮร์โทรนิค ก็ไม่ดีขึ้น เปลี่ยนยาสระผมก็ไม่ดีขึ้น ตอนนี้เราไปอ่านเจอกระทู้หนึ่งเขาบอกว่าให้ผสม น้ำมันมะพร้าว1ช้อน น้ำสะอาด1ช้อน ยาสระผม1ช้อน (อันนี้เราพึ่งลองยังไม่รู้ผล) ปล. ขอโทษที่บ่นยาวเราไม่รู้จะทำยังไงแล้ว หัวเราล้านนนน TT__TT
แสดงความคิดเห็น