มีวิธีไหนที่จะแก้การนอนกรน หรือหายใจแรง ๆ ได้เด็ดขาดไหมคะ >.<

คือแฟนเรา เมื่อก่อนก็นอนไม่กรนนะคะ แต่พักหลังเริ่มอ้วนขึ้น เวลานอนก็เริ่มมีหายใจแรง
บางครั้งก็กลายเป็นเสียงกรน จนเช้า เราก็รู้สึกนอนไม่พอ...

เราลองให้ทำหลาย ๆ วิธีแล้ว เช่น ให้นอนหงาย ให้ออกกำลังกาย สุดท้ายก็ยังกรนอยู่ดี >.<

เราเลยกลับมาคิดว่า ถ้าแก้ให้เขาเลิกกรนไม่ได้ งั้นพอจะมีวิธีไหน ที่จะทำให้เราหลับลึกขึ้นบ้างคะ
เพราะเราเป็นคนที่นอนหลับไม่ลึก ได้ยินเสียงอะไรนิดหน่อย ก็สะดุ้งตื่นแล้ว แค่เสียงแฟนหายใจแรง ๆ
ทั้ง ๆ ที่ยังไม่กรน เราก็ตื่นแล้ว

ฝากใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำ 2 ประเด็นนะคะ
1. ทำอย่างไรให้กรนน้อยลง?
2. ทำอย่างไรให้นอนหลับได้ลึกขึ้น?

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่