คำว่า เดี๋ยว ภาษาอังกฤษใช้ยังไง?

คืดคำว่าเดี๋ยวที่ว่านี้หมายถึงคล้ายๆคำอุทานอะค่ะ เช่น "เดี๋ยว อะไรน้ะ?! คุณพูดว่าฉันบ้าหรอ?" ก็จะพูดว่า "wed what?! You say  crazy?"  แต่ที่ไม่แน่ใจก็คือคำว่า wed นี้แปลว่าเดี๋ยวในที่นี้หรือเปล่าอะค่ะ มีเวดหลายแบบมาก เช่นwait wed wet ไม่รู้ใช้อันไหนอะไรยังไง เคยจำได้แต่ลืมค่ะ- - เห็นมากจากในหนังเลยจำได้ว่ามันแปลว่าเดี๋ยวแต่ไม่รู้มันเขียนยังไง ช่วยหน่อยค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่