ผม forward port router ของ asus DSL-N12U_C1 สำหรับเปิดเซิฟ bukkit ของเกม minecraft ไม้ได้อะครับ

ผม forward port router ของ asus DSL-N12U_C1 สำหรับเปิดเซิฟ bukkit ของเกม minecraft ไม้ได้อะครับ

ผม config แบบนี้อะครับ

Service Name: mc, Source IP: (ช่องว่าง), Port Range: 25565, Local IP: 192.168.1.xx, Local Port: 25565, Protocal: BOTH

พอเข้าเกม ใช้ ip นอกก็ไม่เห็นเซิฟ

แต่ ip lan เข้าได้ตามปกติครับ

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เต่าเอือม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่