จดหมาย บิลต่างๆ รวมค่าน้ำค่าไฟ ไม่เคยลงตู้จดหมาย

เรื่องมันคือว่า บ้านเราอ่ะมีปัญหาเรื่องจดหมาย คือมันถูกส่งแต่ส่วนมากไม่อยู่ในกล่องจดหมาย
เป็นสาเหตุให้เราไม่ได้จดหมายสำคัญๆ เช่นบิลบัตรเครดิต เป็นต้น
และส่วนใหญ่มันไปอยู่กับเพื่อนบ้านซ่ะส่วนใหญ่ แล้วจดหมายพวกนั้นก็ถูกเดินนำมาให้เราส่งกับมือโดยเพื่อนบ้าน

จากเหตุการณ์ เพื่อนบ้านเอาจดหมายมาจากไปรษณีย์ หรอ แล้วทำไมไปรษณีย์ ไม่ใส่กล่องจดหมาย
จนผมเดินไปที่ไปรษณีย์เขต แล้วไปโวยวาย แต่เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะจัดการให้ แต่ไม่ออกหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร
ผมก็OK แต่ผมจะตรวจสอบโดยการ นับจำนวนจดหมายที่ได้รับในแต่ละวัน เที่ยบกับจดหมายนำจ่ายทุกวันที่ไปรษณีย์

แต่เรื่องไม่ได้จบแค่นั้นพอวันนี้กลับบ้านมาถึง หน้าบ้านมีค่าน้ำมาวางไว้ แต่ไม่ลงที่กล่อง
โทรไป1125 ถามเลยว่า มาจดมิเตอร์แล้วจะไว้ที่ไหน เค้าบอกว่าถ้ามีตู้จดหมายจะใส่ตู้ ผมก็ถามย้ำว่าทุกกรณีนะที่จะต้องใส่ตู้
ก็บอกว่าทุกกรณี เลยแจ้งเรื่องไปอีกว่าขอร้องเรียนเรื่องนี้ และเมื้อกี้ก้อเพิ่งได้เลขรับแจ้ง 57-99-421187

ผมเลยอยากถามทุกท่านครับ มีวิธีแก้ปัญหานี้แบบเด็ดขาดไหมครับ
คือเพื่อนบ้านจะมายุ่งอะไรกับจดหมายเรานักหนา แล้วก็ ถ้าหายไปจากเพื่อนบ้านหมายความว่า
มีโอกาสไม่ได้จ่าย ค่าน้ำค่าไฟค่าบัตรเครดิต
ใช่ไหมครับทุกท่าน....!!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่