ดีใจจังที่ wheel chair ได้ ที่ 1 ไทยแลนด์ Got ทาเล้นจ์ ดีที่ไม่ใช่วง ผีบ้า SL MUSIC

คำว่า ทาเล้นจ์ น่าจะ ต่างกัน กับคำว่า the best show นะ เพราะว่า คนที่เขาด้อยกว่า เขายังสามารถทำอะไรที่ เราคนปกติทำแล้ว คงลำบาก
ให้เราคนปกติ ไปนั้งเก้าอี้ล้อแล้วเต้นคนลำบากน่าดู ...ดีใจที่ วง SL ไม่ได้ที่ 1 ไม่ใช่ ว่าไม่ชอบ แต่ไม่เหมาะสมกับคำว่า ทาเล้นจ์...ซึ่ง ถ้าให้เลือกก็คงเป็น น้องๆๆที่พิการมากกว่า ที่เขายังใช้ เก้าอี้คู่ใจของเขาจนชำนาญสร้างความประหลาดใจว่า ไม่ล้มได้ไง...
SL ก็ สนุกดี แต่ก็ แค่เพระาว่า ความบ้า ความมันส์ ซึ่งไม่น่า จะ เป็น ทาเลนจ์ ได้ เลยนะ
คำว่า the best show ก็เหมาะสมกว่า เพราะว่า ทำให้คนดูมีความสุขมาก คะแนนที่ได้ก็อาจจะเป็นเพราะว่า มีคนโหวตให้ ถึงได้ เข้ารอบมาได้ ซึ่งการคิดคะแนนแบบนี้ เราก็ว่าไม่ได้ เพราะว่าเราคาดไม่ไ่ด้หรอกว่าเขามีมวลประชา พร้อม SMS ให้เขา มากเท่าไหร่

ใครจะว่ายังไงก็ ช่างนะคะ แต่เราเห็นว่า SL ไม่เหมาะที่จะได้  10  ล้าน !! ตั้ง  10 ล้านนะคะ ไม่ใช่  1 ล้าน

ให้น้องเขาไปมีชีวิตที่ดี กับเงิน  10 ล้าน เพราะว่า เขาลำบากกว่าเรา และ ด้อยกว่าเราในทุกๆด้าน...ดีกว่า ค่ะ

ถึงแม้ มัน อาจจะไม่ถึงใจ แต่ก็ น่าจะ พูดได้ ว่า เงิน  10 ล้าน จะ เกิดประโยชน์ ที่สุด ถ้า ตกอยู่ในมือของผู้ที่สมควรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่