ช่วยด้วย...ขอความคิดเห็นในเรื่องนี้ด้วยครับ

เนื่องจากเรื่องนี้เกิดขึ้นมาเมื่อประมาณต้นปี....แต่เหมือนถูกฝ่ายตรงข้ามเอาเปรียบ ผมจึงขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
เพื่อนผมเข้าเซเว่นลาดพร้าว 71 ตรงข้ามสำนักเขตลาดพร้าว ไปซื้อสินค้า  อุ้มลูกชายวัย 2 ขวบไปด้วย ระหว่างรอคิดเงิน  ได้โดนโซดาไฟหยดใส่ตา  ทำให้ทรุดลงพร้อมลูกชาย  รีบส่งโรงพยาบาล เซเว่นรีบปิดข่าวอย่างรวดเร็ว  กลัวกระทบผลประกอบการของเค้า  ...ทางฝ่ายผู้เสียหายได้เข้าไปขอภาพกล้องวงจรปิด  แต่ทางเซเว่นปฎิเสธไม่ให้ และบอกว่าได้ส่งไปที่สำนักงานใหญ่แล้ว   แต่ได้ไปแจ้งความไว้ที่ สน.แล้ว  ทางเซเว่นได้ส่งทนายเข้ามา และสอบถามถึงเหตุการณ์  ทางทนายได้บอกว่าไม่ใช่ความผิดของเซเว่น  แต่เป็นของเจ้าตึกอาคารที่เช่าอยู่  ปัดความรับผิดชอบอย่างน่าละอาย  ผมไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่ตอนนั้นทั้งสองฝ่ายต่างปัดความรับผิดที่จะจ่ายค่ารักษา  และกำจัดวงเงินรักษา  1  แสนบาท ที่เหลือให้เป็นความรับผิดชอบทางเจ้าของตึกอาคาร  ..... ตอนนี้เพื่อนผมรักษาตัวที่จักษุรัตนิน.... ทางทนายและเจ้าของตึกอาคาร ต้องการเซฟค่าใช้จ่ายไม่ทราบ แอบคุยกันสองคน ติดต่อเลือกหมอของเอง เพื่อที่จะไม่ให้นอนพักที่ ร.พ.   ทางฝ่ายผู้เสียหายไม่พอใจมาก แต่ก็ทำอะไรไม่ได้  ทนายเซเว่นบอกว่า "คุณเลือกที่จะปฎิเสธ ก็ได้  เพราะจะเป็นผลที่คุณเลือกที่จะไม่รับการรักษาเอง"   ทุกอย่างดูตัดรอนความรู้สึกเพื่อนผม และให้เงินมา 10,000 บาท มาเป็นค่าเดินทางมารักษาตัวที่ ร.พ.   และเค้าได้เก็บใบค่ายาที่รักษาไว้ .....เพื่อนผมควรทำอย่างไรต่อครับ  เพราะภาพกล้องวงจรปิดไม่ได้มา  มีแต่รูปภาพ และใบแจ้งความ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
โซดาไฟ ... มันไหลลงมาจากตรงไหนของร้านครับ ???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่