อยากทราบว่าทำไมผู้ประกอบการน้ำมันรายใหญ่ ไม่มีการขายปลีกน้ำมันแบบที่แบ่งขายเป็นขวด ขวดละ 40-50 บาท ที่ตามอู้ซ่อมขาย

นั่นแหล่ะครบ อยากทราบว่าทำไมผู้ประกอบการน้ำมันรายใหญ่ เช่น ปตท บางจาก ฯลฯ ถึงไม่ขายน้ำมันแยกขวดขายเหมือนที่ตามอู่ซ่อมขายๆกันอ่ะครับ
คือมีปัญหาทางด้านไหนรึป่าว อย่างเช่น ด้านกฎหมาย ด้านการเก็บรักษา ด้านการบรรจุ(เทคโนโลยีการบรรจุ) ด้านความคุ้มค่า ด้านสิ่งแวดล้อม ฯลฯ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ อมยิ้ม03

ถ้าผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยครับ ถ้าแท็กผิดต้องขอโทษด้วยเช่นกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่