[CR] รีวิว Ibis Pattaya Hotel ประหยัด เรียบง่าย ใกล้หาด - บรรยากาศจริง ไม่มีเสริมแต่ง

ถ้าพูดถึงพัทยา หลายๆคนคงจะคุ้นเคยกันดีไม่ต้องรีวิวที่เที่ยวอะไรมาก จขกท.เองก็เที่ยวพัทยามาตั้งแต่เด็กจนโตครับ โดยทริปนี้ผมพักที่ Ibis Pattaya จากโปรลด 40% ของ Accor ครับ บอกก่อนเลยว่ารูปอาจจะไม่สวยหรูอลังการ เหมือนบางกระทู้ที่เป็นกระทู้ SR ครับ ทั้งหมดถ่ายด้วยกล้อง Compact Nikon โหมด auto เป็นรูปบรรยากาศจริง แสงสีจริง ไม่มีปรุงแต่ง เพราะผมเห็นบางกระทู้ที่แต่งรูปซะจนไม่รู้ว่ของจริงๆแล้วมันเป็นยังไง ซึ่งผมหวังว่าถ้าดูจากรูปที่ผมทำรีวิวแล้ว พอมาด้วยตัวเองน่าจะได้บรรยากาศไม่เหมือนก็คล้ายครับ

ผมเข้าพักเมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2557 ครับ ปกติจะสามารถเข้าได้จากถนนเลียบชายหาดผ่านทาง Holiday Inn แต่เนื่องจากมีการก่อสร้างข้างหลังโรงแรม ถ้าขับรถมาจากทางถนนพัทยาเหนือจะต้องอ้อมมาเข้าทางประตูหลักที่ถนนพัทยาสายสองครับ

บริเวณล็อบบี้ และมุมอินเตอร์เนต

ห้องพักอยู่ชั้น 6 ทางเดินสะอาดดีครับ
ชื่อสินค้า:   ibis Hotel pattaya
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่