อยากเปิดร้านของชำภายในหมู่บ้าน

อยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆสมาชิกท่านที่พอมีความรู้ทางด้านนี้ครับ
1.ถ้าเราเปิดร้านขายของชำภายในหมู่บ้านซึ่งเป็นหมู่บ้านเล็กๆมีประมาณ30หลังคาเรือน และมีคอนโดอีกประมาณ 30ห้อง รวมแล้ว60ครอบครัว พออยู่ได้ไหมครับ ทำเลบ้านอยู่ทางผ่านเข้าออกครับ
2.เปิดร้านของชำเล็กๆใช้พื้นที่หน้าบ้านและภายในบ้านครับ  ต้องใช้ทุนประมาณเท่าไหร่ครับ
3.ถ้าเสริมด้วยการซื้อเฟรนไชส์กาแฟสดมาลงน่าจะโอเคไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่