ฟิตเพื่อแชมป์...สหพันธ์ฟุตบอลสเปน เลื่อนโปรแกรมเตะของสองทีมแห่งกรุงมาดริด เพื่อฟิตบู๊ UCL

ไม่มีอะไรมากครับ ในฐานะคอบอลลาลีกา  รู้สึกชื่นชมสหพันธ์ฟุตบอลสเปนจริงๆ (ไม่ประชดนะครับ)  

ร่วมด้วยช่วยกันเช่นนี้แล้ว  โอกาสจะเกิด มาดริดไฟนอล  ในรอบชิง UCL ก็ไม่ไกลเกินฝัน

แม้สองทีมจากสเปนต้องเป็นเจ้าบ้านก่อน ซึ่งอาจจะดูเสียเปรียบนิดๆ...

แต่สหพันธ์ลูกหนังกระทิง...ก็เอื้อเฟื้อเวลาพักผ่อนให้เป็นอย่างดี  

เมื่อเป็นเช่นนี้แล้ว  เรื่อง ความฟิต + สภาพจิตใจ  ของสองทีมนี้คงเกินร้อยสุดๆไปเลย

อย่างแอตฯ ปกติแทบไม่เตะวันศุกร์เลยนะ  แต่เมื่อวานนี่ชัดเจน...

ส่วน รีล มาดริด นี่เฮงกว่า  เพราะเลื่อนไปเตะเดือนพฤษภาเลยทีเดียว...พักยาวๆไป  

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ตอนนี้ผมก็เชียร์สองทีมจากสเปนนี่แหละ  ถึงจะเป็นอริกับบาร์ซ่าในลีกก็ตาม

สเปนไฟนอล & มาดริดไฟนอล  เยี่ยม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่