อยากได้กล้ามเร็วที่สุด แต่ทำงานประจำ บางครั้งต้องทำ OT แนะนำด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ หนัก 62kg สูง 175 cm ไม่มีกล้ามเลย
ทำงาน จันทร์ถึงศุกร์ น่าจะมีเวลาออกกำลังกาย 2 วัน  (ช่วงดึก, มี ห้อง fitness ที่โรงงาน)
(มีโอทีบ้าง ไปเที่ยวทั่วไปหลังเลิกงานบ้าง น่าจะได้ออกกำลังกายแค่ 2 วัน)
ช่วงเสาร์ อาทิตย์ ออกได้เยอะหน่อย (ออก 2 วัน ช่วงเช้าๆ ก่อนไปเที่ยว)
สรุปคือออกได้แค่ 4 วันต่อสัปดาห์

อยากได้กล้ามแขน  อก หน้าท้อง 6packs (ไม่มี trainer แต่ดูจากเน็ตเอา)
ต้องออกนานเท่าไหร่ครับ วันล่ะ1ชมพอไหมครับ
ต้องวิ่งไหมครับ อยากวิ่งด้วย ให้หัวใจเต้น
เสาร์ อาทิตย์ ไม่มีดัมเบล ซิกอัพ วิดพื้นพอไหมครับ หรือควรจะซื้อ

อยากได้ทางลัด กินเวย์โปรตีนจะช่วยได้ไหมครับ เยอะเท่าไหนดีครับ
หรือ แค่กินนมเยอะๆก็พอ (แต่ทำงาน เวลากินอาจไม่อำนวยหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่