ถ้าไปเที่ยวนครฉางซา (Changsha) ประเทศจีนเองโดยไม่ผ่านกรุ๊ปทัวร์อันตรายไหมคะ

กระทู้คำถาม
จะไปเที่ยว นครฉางซา (Changsha  长沙  ) เมืองหลวงของ มณฑลหูหนาน ไม่ผ่านกรุ๊ปทัวร์คะ

พระอาทิตย์ทริปที่วางไว้ ฉางซาง (Changsha  长沙 ) -->อช.จางเจียเจี้ย Wulingyuan-->เทียนเหมินซาน จางเจียเจี้ย(Zhangjiajie    張家界)-->เมืองโบราณเฟิ่งหวง--->ฉางซาง (Changsha  长沙 )

เดินทาง 30/12/14-4/1/15 เอามาลงให้ดูเลย เผื่อจะมีเพื่อนๆจองเที่ยวบินเดียวกับเราจะได้รวมตัวกันได้หลายๆคน

ถ้าใครเคยไปรบกวนขอข้อมูลหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ ส่วนเราจะพยายามรวบรวมข้อมูลจากทุกที่ให้ได้มากที่สุดค่ะ นอกจากเป็นประโยชน์กับเราเองแล้วหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆได้บ้างนะค่ะ

เพี้ยนออกทริปวันที่ 22/10/14 ไปขอวีซ่ามาแล้วค่ะ เพื่อนๆคนไหนยังไม่ทราบวิธียื่นขอวีซ่าอ่านได้จากลิ้งค์ข้างล่างนี้เลยนะคะ ละเอียดมากค่ะ

วีซ่าจีน...ยื่นอย่างไรให้ผ่าน

http://travel.kapook.com/view100030.html

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อยากไปเองเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้เรื่องการเดินทางเลย ภาษาจีนก็ได้แค่ นับตัวเลข กับ ถามราคา --''

รอผู้รู้มาตอบเหมือนกันครับ

ปล อยากไปหุบเขาที่ถ่ายทำอวตาร (จางเจี่ยเจี้ย)
แสดงความคิดเห็น
Preview