อยากปลูกข้าวเอง จะจ้างเค้าทำจะดีไหมค่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
มีที่ประมาณ  5 ไร่ ที่จ.สุรินทร์ ตอนนี้ให้ป้า ( พี่สาวแม่ ) ทำอยู่ค่ะ ป้าให้ข้าวปีละ 3 กระสอบ    
ตอนนี้รู้สึกอยากทำเอง แต่ติดตรงที่เราอยู่กรุงเทพ ฯ   จะจ้างเค้าทำจะคุ้มไหมค่ะ  
แล้วถ้าเราไม่จ้างแต่  ไปดูช่วงสำคัญ เช่น ไถ หว่าน  เกี่ยว ได้ไหมค่ะ แล้วใช้เงินเยอะไหมค่ะ
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ  เคยถามป้า ป้าบอกไม่คุ้ม..

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่