[CR] มินิรีวิว ข้าวมันไก่ ร้าน"ศรีเหลืองโภชนา" สาขาสะพานควาย

การรีวิวครั้งแรกของเรา คงไม่ละเอียดเท่าที่ควรนะคะ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ยิ้ม
วันนี้เรากับเพื่อนๆที่ทำงาน ได้ไปกิน " ข้าวมันไก่ " ที่ร้านศรีเหลืองโภชนา (สะพานควาย) ร้านนี้จะอยู่ตรงข้ามกับ Big C สะพานควาย หรือ อยู่ในซอยโรงหนังพหลโยธินรามา นั่นเองค่ะ

เผอิญตอนนี้ในโลกออนไลน์ Social Network ต่างๆ ก็มีคนพูดถึงข้าวมันไก่ร้านนี้กันเยอะอยู๋พอสมควร โดยมีจุดเด่นคือทางร้านมีโปรโมชั่น คือถ้าใครกินข้าวมันไก่ไจแอนท์ คนเดียว ภายใน 1 ชม. หมด! **จะได้กินฟรีไปเลย ไม่ต้องจ่ายเงิน แต่ถ้ากินไม่หมด ก็จ่ายไป 500 บาท**
แต่วันนี้พวกเราไม่ได้ไปเล่นเกมส์นี้กับทางร้านหรอกนะคะ แต่เรา ไปกินข้าวมันไก่ไจแอนท์กัน อยากลองดูซะหน่อยว่า จะใหญ่จริงหรือเปล่า?

เห็นทางร้านบอกว่า จะมี "ข้าวมันหอมมะลิชั้นดี 2 กิโลกรัม, เนื้อไก่ต้ม 1 กิโลกรัม, แตงกวา, เลือด และผัก ตามรูป"
วันนี้เราไปกินกัน 7 คน ทางร้านเค้าก็จะแยกน้ำซุป และน้ำจิ้มให้อย่างละถ้วยเลย หรือใครจะสั่งแบบรวมชามใหญ่มาเลยก็ได้นะคะ
ส่วนรสชาติของอาหารนั้น อร่อยดีนะคะ ไก่นุ่มดี ข้าวก็ไม่มันจนเกินไปด้วย ไม่ทำให้เลี่ยนมาก ส่วนน้ำจิ้มก็โอเค น้ำซุปก็ปกติแบบร้านทั่วไป
รวมๆ แล้วอร่อยค่ะ ให้ผ่าน จะต้องไปกินอีกแน่นอน อยู่ใกล้ที่ทำงานแค่นี้เองด้วย
อ่อ ลืมบอกไป วันนี้ที่เราไปกิน มีคนมาขอสัมภาษณ์พวกเราด้วย ฮ่าๆ แต่ไม่ได้ถามพี่เค้าว่า รายการอะไร? อดดูเลย ร้องไห้
*แนะนำค่ะ อยากให้ไปลอง จะผิดไหม ถ้าจะบอกว่า "อร่อยกว่า ข้าวมันไก่ของดาราท่านหนึ่ง ที่มีเรื่องดราม่ากันอยู่ช่วงนี้"
มีรูปมาส่งท้าย ดูความใหญ่ของจานกัน

ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพราะเป็นการรีวิวครั้งแรกค่ะ จุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   ข้าวมันไก่ไจแอนท์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่