โดนก็อปการ์ตูนไลน์มาสคอต อย่างนี้เราสามารถแจ้งความได้ไหม การ์ตูนไลน์เป็นรูปเราค่ะ

เนื่องจากเราได้ทำการสร้างการ์ตูนไลน์มาสคอต( จ้างน้องวาด )และนำมาเป็นมาสคอตของแบรนด์สินค้าเรา
ชื่อการ์ตูน ลูกน้ำกับน้องซินดี้

และการ์ตูนตัวนี้ก็วาดขึ้นจากรูปของเราค่ะ เป็นคาแรคเตอร์นะคะ อาจจะไม่เหมือน100%

อันนี้คือเฟสเรา ลิขสิทธิ์ ต้องเป็นเฉพาะของทางเราใช่มั๊ยค่ะ คนอื่นเอาไปใช้คือละเมิดลิขสิทธิ์

แต่มีเพจขายครีมกิโล เพจหนึ่ง มาเอาการ์ตูนของเราไปทำโลโก้ และโปรไฟล์

ตัวแทนจำหน่ายเป็นเห็น และส่งมาให้ดูค่ะเข้าใจผิดกันหลายคนนึกว่าเป็นเพจที่เราสร้างขึ้นใหม่
เราขายสินค้าเกี่ยวกับเครื่องสำอางค์ส่งให้ตัวแทนค่ะ แต่เพจที่นำรูปไปใช้เขาเป็นเพจ ที่รับผลิต
และขายครีมกิโลราคาถูก
ถามค่ะ.... เราสามารถเอาผิดได้ทางด้านไหนบ้างค่ะ เข้าข่ายแอบอ้างรึเปล่า
เพราะลูกค้าและตัวแทนจำหน่ายเราหลายคนที่เข้าใจผิดกับเพจนี้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่