ทำไม FUJI ห่วยแบบนี้ครับ

มันนานเกินไปแล้วครับที่ Fuji ปล่อยปัญหาไว้แบบนี้โดยที่ไม่ทำอะไรเลย นิ่งและเงียบ.......

ตอนนี้กล้อง fuji x-pro2 ของผมมีปัญหามากๆครับ เวลาถ่ายย้อนแสงจะมีอาการเกิดแฟร์สีม่วงครับ ซึ่งในแฟร์สีม่วงจะมีตารางอยู่ เวลาถ่ายต้องถ่ายแบบหลบๆมุมเอา ทำให้การถ่ายรูปไม่มีความสุขเลย คือซื้อกล้อง 60,000 เพื่อมาหลบมุมถ่ายรูปผมว่าไม่ใช่แล้วครับ ที่เด็ดเลยก็คือ ทางศูนย์บอกว่ายังไม่รู้แน่ว่าเกิดจากอะไรแต่ให้เอาไปเปลี่ยนเซ็นเซอร์ได้ครับ แต่ไม่รับประกันว่าเปลี่ยนแล้วจะหายหรือเปล่า... แล้วใครจะบ้าเอากล้องไปให้เขาแกะทั้งๆที่ไม่มีรู้ว่าจะหายชัวร์ไหมละครับ แล้วอีกอย่าง CA (ขอบม่วง) มาเต็มมากๆครับ
ผมใช้ x-t10 ตอนแรกยังรู้สึกสบายใจกว่าเลย เพาะไม่เคยเกิดปัญหาเลยครับ

อันนี้เป็นรูปจากผมครับ แค่ส่วนนึง

นี้มาจาก iso200 เหรอครับ นี้เหรอครับ 24MP...

โอเครครับเรามาดูสมาชิกในกลุ่ม fuji x series บ้างแล้วกันครับ

จนถึงตอนนี้ทาง Fuji ก็ยังไม่เคลื่อนไหวอะไรเลยครับ ผมงงมากจริงๆ ทั้งๆที่บริษัทอื่น อย่าง ss ตอนเขามีปัญหาเขาเรียกของคืนแล้วคืนเงินกลับ ตอน nk ก็เรียกกลับมาแล้ว หยุดการผลิตไปจนหายขาดค่อยมาขายใหม่ อะไรแบบนี้ครับ
ผมไม่ได้ต้องการให้ Fuji เขาคืนเงิน หรืออะไรหรอกครับ แค่อยากให้แสดงความรับผิดชอบหน่อย เรียกกลับไปแก้ให้มันหาย อยากได้แค่นี้จริงๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่