คนที่เอาสุนัขไปตามที่สาธารณะที่มีคนเยอะๆนี่คุณคิดอะไรอยู่คะ? พอคนอื่นรังเกียจหมาคุณ คุณก็ชักสีหน้าใส่เขา

เห็นใจคนเกลียดหมาหรือกลัวหมาด้วยนะคะ
เห็นหลายรายแล้ว  คือตามที่สาธาณะเช่น คอร์ดแบดมินตัน สนามเทนนิส  หรือบางทีร้านอาหารเลย
อันนี้ประสบการณ์ตรงค่ะ เราไปนั่งรอแฟนตีแบดที่สนามแบดแห่งนึง  เราเป็นคนกลัวหมาและไม่ชอบหมามาก
เราเห็นมีอยู่คอร์ดนึง เอาหมาตัวเล็กๆใส่ตะกร้าไว้  คิดในใจแล้วว่า ไปไกลๆนะเจ้าหมา อย่ามายุ่งกับฉันนะ
นั่งๆกดมือถือไป เจ้าหมาตัวเล็กนั้นกระโดดออกมาจากตะกร้า แล้ววิ่งมาทางเราอ่ะค่ะ เหมือนมันจะรู้ว่าเรากลัว
เรานี่กรี๊ดลั่น แบบกลัวมาก ตกใจมาก  แทนที่เจ้าของจะบอกขอโทษนะคะหมาหลุด หรืออะไรก็ว่าไป
เจ้าของดันขำ แล้วบอกว่าหมาตัวเล็กนิดเดียว คุณกลัวเหรอคะ
ทุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย อยากจะบ้าตาย เจอเจ้าของตรรกะแบบนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
อย่าสุดโต่งครับ

กรณีที่ยกมา เจ้าของสัตว์ผิด ที่ปล่อยให้สัตว์เลี้ยงไปยุ่งกับจขกท.

ถึงสถานที่นั้นๆจะอนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงเข้าไป  แต่เจ้าของสัตว์เลี้ยงต้องดูแลไม่ให้ไปรบกวนคนอื่น

แต่จขกท.ก็ต้องเคารพสิทธิของเจ้าของสัตว์ด้วย

ถ้าจะห้ามนำสัตว์เลี้ยงไปในที่ที่ไม่ได้มีกฎห้าม เพียงเพราะความชิงชังส่วนตัวของจขกท....มันไร้สาระครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่