อุทาหรณ์ samsung note 5 เมื่อใช้กับ GEAR VR จออาจแตกหรือเสียหายได้ หรือมีใครใช้แล้วเจอปัญหาอย่างผมบ้าง

ผมพึ่งเจอกับตัวเองเหตุเกิดจากผมอยากเปลี่ยนโทรศัพย์เครื่องใหม่ เลยตัดสินใจซื้อ samsung note 5 เลยลองซื้อ GEAR VR ของ samsung มาใช้ดู
ผมใช้มา2วันแต่ยังไม่ลองใช้ GEAR VR เข้าวันที่3 ผมเลยแกะ vr มาลองเล่น เครื่องใช้งานได้ปกติ เทพมากชอบเลยแหละ โหลดหนังมาไว้ดู
ผมดูหนังได้ประมาณ20 นาที พอดีน้องสาวโทรมาให้ไปส่งต่างจังหวัด ผมเลยวาง VR โดยไม่ได้เเกะโทรศัพย์ออก (ลืมมือถือไว้ห้อง)
เพราะผมคิดว่าVRมี เซ็นเซ้อร์ เวลาถอดออกจากหน้ามันจะดับ  
ผ่านไปประมาณ 17 ชั่วโมง ผมเดินทางกลับมาถึงห้อง ผมเลยถอดมือถือออกจาก VR
หน้าจอมีสีฟ้าเป็นด่างๆ และจอแตกด้านมุมซ้ายล้าง งงเลย เลยพยายามหาสาเหตุ
( GEAR VR ตอนที่ซื้อที่ร้านเขาเเกะออกมาติดตั้งโหลแอ็ปให้แต่ผมยังไม่ได้ใช้พอใช้ครั้งแรกเจอแจ็คพ็อตแตกเลย555 )

ตัวเครื่องใส่เข้าไปประกบได้สนิดนะ

ซื้อมาได้ไม่กีวันเอง
ในความคิดผมหรือจะเป็นเพราะที่ผมติดฟิล์มกระจกของFOCUS มันหนาเกินไปหรือเปล่าเลยทำให้จอของมือถือกดกับGEAR VRมากเกินไป ToT
ตอนที่ซื้อเครื่องทางร้านได้พออธิบายขั้นตอนและกฎกติกาการรับประกันการเปลี่ยนเครื่องภายใน7วันมาคร่าวๆแล้วครับ
ว่าไม่รับประกันจอแตก ตกน้ำ เครื่องหล่น เขาเลยให้ผมทำประกัน ของกรุงเทพประกันภัยมั้งนะครับประมาณ1500 ถ้าจำไม่ผิด
และ ต้องรอทางร้านตรวจสอบเครื่องประมาณ15วันโดยไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้
แล้วเขาจะเปลี่ยนเครื่องให้ผมเหรอครับ เขาคงให้ผมเครมประกันและเปลี่ยนจอ
ผมจะไม่ว่าอะไรเลยถ้าผมซื้อ VR ทั่วไปมาใช้แล้วเกิดเหตุการแบบนี้
แต่นี้ผมซื้อ GEAR VR ที่เป็นของ SAMSUNG มาใช้ไม่คิดว่าจะเกิดปัญหาแบบนี้ครับ เลยเซ็งนิสนึง5555
ภาษาไทยอาจตกหล่นบ้างต้องขออภัยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่