แนว Starup จะหา Co-founder ยังไงดีครับ?

ผมมีไอเดียที่จะทำธุรกิจแนว Tech Startup ที่เกี่ยวกับข้อมูลความรู้(Infopreneur) ซึ่งเริ่มต้นผมต้องการ co-founder 2คน ที่มีความเชี่ยวชาญทางด้าน Web Deviloper 1คน และ Video Production 1คน

จริงๆแล้วตัวผมเองก็พอจะทำเว็บเองได้ ถ่ายทำและตัดต่อวีดีโอเองได้ แต่จะเรียกว่าเชี่ยวชาญเลยคงจะไม่ใช่อ่ะครับ..  ดังนั้นเพื่อการเริ่มต้นที่ดีและมีประสิทธิภาพผมเลยคิดว่าหาCo-founderที่รู้จริงเฉพาะทางมาทำด้วยกันเลยดีกว่า
แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าผมจะไปหาคนเก่งๆทางWeb Deleloper และ Video Prodution ที่สนใจธุรกิจแนวStartup แบบผมได้จากที่ไหน

เพื่อนๆในพันทิปพอจะชี้ช่องทางการเสาะหาให้ผมได้บ้างไหมครับ?

ผมก็มองหาจากเพื่อนๆ+คนใกล้ตัวแล้ว แต่ไม่เจอ เลยต้องมาโพสขอคำแนะนำน่ะครับ..

ขอบคุณครับ..อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
คนอย่างที่ จขกท พูดถึง รอบๆตัวผมมีเยอะ
เยอะมากๆ

แต่พวกเขา ไม่คิดแม้แว่บเดียว
ที่จะทำอะไรกับพวก จับเสือมือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่