ถามชาวพันทิพ ส่วนใหญ่รู้จักวัดราชโอรสารามกันมั้ยครับ

คือผมรู้จัก เพราะผมเป็นศิษย์เก่าโรงเรียนวัดราชโอรส แต่ในความคิดผมตอนนี้ ถ้าเทียบกับวัดประจำรัชกาล หรือวัดดัง ๆ อื่น ๆ วัดนี้คนอาจไม่ค่อยรู้จักเท่า วัดโพธิ์ วัดอรุณ วัดพระแก้ว ผมก็เลยอยากทราบว่าคุณรู้จักวัดนี้กันบ้างมั้ยครับ พอดีจะเอาไปประกอบการเขียนบทความด้วย เผื่อจะได้จั่วหัวข้อให้ถูก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่