ถ้าจะปลูกดอกไม้หน้าบ้านแบบนี้ จะผิดอะไรหรือเปล่าค่ะ (มีรูป)

กระทู้คำถาม
อยากจะปลูกดอกไม้หน้าบ้านแบบนี้ จะผิดอะไรหรือเปล่าค่ะ

**หมายถึงผิดกฎจราจร ผิดกฎหมายเกี่ยวกับถนน อะไรประมาณนี้ค่ะ

เพราะบ้านคนอื่นๆ เขาก็ไม่เห็นจะปลูกออกมาเยอะเหมือนบ้านเราเลย

ก็เลยลองๆวางไว้ก่อน ยังไม่กล้าเอาดินลงค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ถ้าจะปลูกจริงๆ วางแค่ 2 ก้อนก็พอ 3 ก้อนมันยาวไป

ถ้าเป็นเรานะ เราปลูกในกระถางปูนดีกว่า ไม่เลอะเทอะ

ยกย้ายได้ กระถางสวยๆมีตั้งหลายแบบตั้งเรียงๆกันไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่