[เปิดบ้านผึ้งน้อย Borussia Dortmund 10.2.2016] รายงานแห้งเกมเยือนเบอร์ลินและสตุ๊ทการ์ท

สวัสดีค่ะชาวผึ้งน้อยทุกคน
กลับมาเจอกันอีกครั้งในกระทู้รายงานแห้งเกมที่เยือนเบอร์ลินในบุนเดสลีก้าเมื่อคืนวันเสาร์
และเยือนสตุ๊ทการ์ทในถ้วยโพคาลเมื่อคืนที่ผ่านมานะคะ

เท่าที่สังเกตในช่วงหลังๆ กระทู้บ้านของเราดูเงียบๆไปอย่างไรก็ไม่รู้
แต่จะว่าไปในห้องศุภฯช่วงนี้ก็ดูเงียบๆไปเช่นกัน ไม่เหมือนแต่ก่อนเลย
แต่ไม่เป็นไรค่ะ เพราะตอนนี้ยังมีบ้านหลังนี้ให้ได้มาสนุกกันอยู่

เรามาเริ่มต้นรายงานแห้งนัดพบเบอร์ลินเมื่อคืนวันเสาร์ที่จบไปด้วยการแบ่งทีมละแต้ม
ซึ่งเราที่ห่างจ่าฝูงไป 8 แต้ม พอหลุดสามแต้มในเกมนี้นี่มันใจหายวาบเลย เพราะจะยิ่งทำให้ห่างไปถึง 10 แต้มทันทีถ้าเขาชนะ
แต่โชคยังดีที่ทางนั้นเสมอกับเลเวอร์คูเซ่นเลยทำให้ห่างกัน 8 แต้มเท่าเดิม แต่ห่าง 8 แต้ม ยิ่งทำให้ทีมเราต้องทำงานหนักมากขึ้นถ้าหวังเป็นแชมป์นะคะ

คือแบบ...จบแบบหงอยๆ ทั้งแฟนบอลและนักเตะ

© Getty Images

พอหงอยๆ เลยไปดูบาสแก้เครียดสินะ ให้เดาต้นความคิดนี้ต้องเป็นกัปตันมัทส์แน่นอนเลย

© Getty Images

โค้ชทอม วาซเค่ มัทส์ ชเมล และพิช ได้เข้าไปดูบาสของทีมอัลบ้าเบอร์ลิน
ซึ่งในการแข่งขันในวันนั้นแพ้ทีมลุกวิชเบิร์กไป 74:78 ค่ะ
ซึ่งได้เสื้อที่ระลึกซึ่งเป็นชื่อของตัวเองและได้พบปะนักบาสทีมเบอร์ลินด้วยหลังการแข่งขัน

Twitter: ALBA BERLIN

นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ทำให้บอลเสมอเพราะห่วงไปดูบาสใช่ไหม เพี้ยนรมเสีย

ตอนนี้เรามาดูเรื่องราวของวันนี้กันค่ะ โดยเฉพาะผลการแข่งขันถ้วยโพคาลที่เราเอาชนะสตุ๊ทการ์ทด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่