มีงบอยู่ 6-7 พัน จะซื้อโทรศัพท์รุ่นไหนดี (เน้นกล้อง)

คือ เรื่องของเรื่องพ่อจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ให้ แต่ให้งบมา 6-7 พันเท่านั้น
เราก็เลยคิดๆอยู่คือ อยากได้กล้องที่มันดีๆ หน่อย เพราะเครื่องเก่าเรา (สามซุง กาแลคซี่คอร์ 4 )
กล้องไม่ค่อยโอ คือแตกมาก =..=!
จะไปถ่ายอะไรคือ ไม่โอเลยยยยยย พ่อเลยตั้งงบมาให้เท่านั้น
เราเลยไม่รู้จะซื้อรุ่นไรดี? ยี่ห้อไหนดี?
แต่ก็เล็ง สามซุง J5 ไว้ ก็ไม่รู้ว่ากล้องหน้ากล้องหลังรีวิวเป็นไงดีไหม??
เลยมาขอคห. เผื่อได้รุ่นดีๆ ราคาประมาณนี้แหละ ^^
ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำให้ซื้อรุ่นที่หาศูนย์ง่ายๆ ตามได้สะดวกครับ

จะได้ไม่ช้ำใจที่หลัง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่