โดนพ่อของแฟนลวนลามค่ะ ควรทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
ขอเกริ่นก่อนนะคะว่ามีแฟนที่แต่งงานกันแล้ว เลยมาอยู่บ้านแฟนค่ะ ซึ่งอยู่มาปีกว่าแล้ว ทางพ่อแม่ก็ของแฟนก็ดูเอ็นดูเราดีค่ะใจดีมากๆโดยเฉพาะแม่ค่ะชอบชวนคุย แต่ทางพ่อก็ดูเป็นคนดีนะคะเพราะว่าท่านนุ่งขาวห่มขาวตลอดเวลาว่างก็ทำบุญถือศีลสวดมนต์ทุกวันเลยค่ะเราเลยไม่ค่อยอะไรกับแก
    แต่มีอยู่วันนึงซึ่งเป็นวันหยุดของเราที่เราไม่มีเรียนค่ะ แล้วพ่อแฟนก็หยุดงานเหมือนกัน เราเองก็ตื่นมาทำงานบ้านปกติค่ะ  ตอนที่เกิดเรื่องเรากำลังยืนล้างจานอยู่แล้วจู่ๆพ่อแกก็เอาตะกร้าผ้าของแกให้เราซักแล้วก็พูดเหมือนจะให้เงินค่าจ้างเราซักผ้าอะค่ะ  เราก็ตอบไปว่าเดี๋ยวซักให้แต่ไม่เอาเงินหรอกจ้า(จริงๆก็งงนะเพราะปกติเราจะเอาของแกมาซักแกก็จะบอกปัดไม่ให้เราซักอะค่ะ)แล้วเค้าก็ถามว่าวันนี้ไปเรียนกี่โมงเราเองก็ตอบว่าไม่มีเรียนวันนี้  พูดเสร็จเราก็หันไปล้างจานต่อ จู่ๆแกก็เดินมาเอามือมาโดนก้นเราแบบเอาหลังมือลูบๆอะค่ะ  เราเองก็รู้สึกได้นะว่าเหมือนตั้งใจแล้วพ่อแกหายใจแรงมากก็ไม่ได้หันไป  แล้วพอดีที่ล้างจานติดอยู่กับทางออกประตูหลังบ้านไงคะก็มองโลกในแง่ดีคิดว่าแกแค่จะเดินออกแล้วบังเอิญเอามือมาโดนแบบคงไม่ได้ตั้งใจ  แกก็เดินออกไปอะค่ะซักพักเข้ามาอีกรอบแล้วคราวนี้เค้าเดินเข้ามาซ้อนที่หลังแบบแนบตัวเราเลย  เราตกใจมากจนอุทานออกมาแล้วเราก็เดินออกมาจากพ่อแกแต่ก็หันไปมองแกนะคะจนแกทำอะไรไม่ถูกแล้วก็เดินขึ้นบ้านไป  เราช็อคมากไม่คิดจริงๆว่าจะเจอกับตัวเองพยายามดึงสติแล้วคิดดูใหม่มันคือเรื่องจริงค่ะ จากนั้นเรากลัวมากเราเลยหนีไปข้างนอกจนกว่าแฟนกลับก็เลยบอกแฟนเรา เราก็เข้าใจว่าแฟนเราก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ก็เค้าคือพ่อ ได้แต่บอกให้เราระมัดระวังตัวค่ะ แต่ด้วยความที่เราอยู่ด้วยกันก็เหมือนครอบครัวเดียวกันอะค่ะ อยู่บ้านเดียวกัน ท่านก็เคยเป็นคนที่เรานับถือมากๆไม่คิดว่าจะทำกริยาแบบนั้นใส่เรา  เป็นอย่างนี้ต่อไปก็มองหน้ากันไม่ติด เราควรจะทำยังไงที่ดีกว่าต้องมาระแวงแบบนี้มั้ยคะ หรือเปิดใจคุยกับแกดีหรือแบบอื่น    
รบกวนบอกทีค่ะไม่รู้ต้องควรทำยังไงแล้วTT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่