ขอความเห็นค่ะ ลูกกำลังจะขึ้น ม.1 ปี 60 ระหว่างโรงเรียน สารสาสน์ (เอกชน)กับ เตรียมพัฒน์ (รัฐบาล)

ขอความเห็นค่ะ ลูกกำลังจะขึ้น ม.1 ปี 60 ระหว่างให้ต่อที่เดิม โรงเรียน สารสาสน์ (เอกชน)กับ เตรียมพัฒน์ (รัฐบาล) ตามหัวข้อเลยคะ กำลังหาข้อมูล ตอนนี้ลูกเรียนสารสาสน์ เกรด 5 (เรียนมาตั้งแต่อนุบาล)   เรายัง2 จิต2 ใจ  ไหนจะค่าใช้จ่ายต่างกันเยอะ  แต่ที่นี่ลูกได้ภาษา  แต่คุณยาย(เคยเป็นครู รร มัธยมรัฐบาล) อยากให้หลานย้ายมาเรียน รร รัฐบาลค่ะ ท่านบอกว่า พื้นฐาน ภาษา 8 ปีน่าจะพอแล้ว   ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ สังคมในโรงเรียน การเรียนการสอน เทียบๆกัน ค่ะ   ขอบคุณทุกความเห็นคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่