ลูกอายุ 1 ปี 2 เดือน เบื่ออาหารและชอบตื่นตอนกลางคืน ลูกใครเป็นบ้างครับ

ลูกอายุ 1 ปี 1 เดือน ผู้ชาย เพิ่งหย่านมแม่และเพิ่งให้กินนมวัวแต่เป็นนมสดพาสเจอร์ไรซ์ได้ราวๆหนึ่งเดือน เนื่องจากลูกไม่ยอมกินนมชงเลย
นมอุ่นก็ไม่กิน ชอบกินแบบเย็นๆ ตอนนี้เริ่มเบื่ออาหาร ให้กินอะไรก็แหวะออกหมด ชอบตื่นมาเล่นตอนกลางดึก จากที่ไม่เคยงอแง ช่วงนี้เริ่มงอแง
ตามตัวมีเหงื่อทั้งๆที่เปิดแอร์นอน อารมณ์ค่อนข้างหงุดหงิดง่าย ทั้งๆที่เมื่อก่อนเป็นเด็กอารมณ์ดี ไม่ทราบลูกใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ
ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรรึป่าว วัดอุณหภูมิก็ปกติ แต่มือกับเท้ารู้สึกว่าจะร้อนหน่อย ถ่ายปกติด้วย รบกวนแชร์ประสพการณ์กันหน่อยครับ
ป.ล. ลูกคนแรกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่