รถไป มอเตอร์เอ็กโปร ฟรี ที่จตุจักร ไม่ใช่รถตู้ นะครับ

เมื่อวาน เหมือนโดนหลอกเลย  
ที่จอดรถรับส่ง ฟรีที่เดิม ปีที่เเล้ว กลายเป็นคิวรถตู้
แถมติดสติ๊กเกอร์ มอเตอร์ เอ็กโปรด้วย

เห็นปุ๊ป นึกว่า ใช่แน่ ขึ้นไปนั่ง
นั่งรอบนรถ ดูทีวีไปเรื่อย ๆ
รอจนกว่าคนจะเต็ม นานจนเบื่อครับ
พอเต็ม ก็เก็บเงิน 32 บาท

รถวิ่งตามถนนราบ รถติด จริง ๆ

ตอนขากลับเลยเดิน ๆ หารถฟรี
มันเป็นรถบัส คันใหญ่ นั่งได้ สี่สิบคน  ไม่ใช่รถตู้
วิ่งทางด่วน ถึงเร็วมาก
รถออกตามเวลา

ุถามคนขับรถบัสฟรีว่าปรกติ จอดรถที่หมอชิตรอ ตรงไหน
ตอนก่อนลงรถ เขาก็ชี้ จุด
มันต้องเดิน ตามถนน มุ่งไปทาง เหนือ (ธ ทหารไทย)นิดเดียวเอง จากจุดเดิม

ดูกันดี ๆ นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่