ชาวเกาหลีเหนือคิดยังไงกับประเทศตัวเองและท่านผู้นำครับ

โดนปิดข่าวสารจากโลกภายนอกหมด ผมคงเดาว่าเขาคงคิดว่าโลกเรามีอยู่แค่นั้น ทุกคนบนโลกคงยากจนเหมือนกันหมด
ท่านผู้นำบอกอะไร เขาก็คงจะเชื่อหมด ถ้าท่านผู้นำบอกว่า ประเทศเค้าเป็นประเทศที่ดีที่สุดในโลก ผมว่าเค้าก็คงเชื่อแหละครับ
เขาคิดกับท่านผู้นำยังไง คิดว่าเป็นคนดีไหม *ดีแบบไหนดียังไง หรือคิดว่าเลว *เลวแบบไหนเลวยังไง
แล้วเขาเคารพท่านผู้นำแบบไหนครับ เคารพแบบพ่อ-ลูก หรือว่าเคารพเพราะกลัวตาย
หรือว่าถ้าผมคิดผิดตรงไหน พี่ๆช่วยมาแสดงความคิดเห็นได้นะครับนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่