ในสายมนุษย์เงินเดือน สายงานที่รายได้สูงที่สุดคือสาย marketing ใช่ไหมครับ ถ้าได้อยู่ระดับสูงๆของบ.ระดับประเทศระดับมหาชน

มีคนรู้จักทำบ.มหาชนในตลาดหุ้นอยู่เล่าให้ฟัง  เงินเดือน 2-3 แสน เป็นธรรมดา (แต่เงินเดือนคนรู้จักผมยังไม่ถึงนะ แต่เวลาคุยกันเดาเอาจากขั้นสายงาน)  ถ้าระดับสูงๆหน่อยก็น่าจะเกิน 5 แสน  (เดาเอา เพราะหัวหน้าสายงานคนรู้จักผม มีรถ 4 คัน supercar คัน benz คัน ฺBM คัน accord คัน)
ถ้าระดับคนสนิทประธานนี่เดาว่าน่าจะได้ระดับล้าน  เพราะเป็นตำแหน่งสำคัญที่สุดของบริษัท  สร้างยอดขาย สร้าง รายได้ให้บริษัท  

แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า สายการเงินระดับสูงๆ  จะเทียบได้หรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่