@@@ Civic FD ปี 06 ดับกลางอากาศ อุปกรณ์ตัวไหนน่าจะเสียครับ @@@

ใช้ Civic FD 06 อยู่ครับ รถคันนี้ใช้ระบบแก๊สด้วย แต่มันจะดับทั้งระบบน้ำมันและระบบแก๊ส แต่ไม่ได้เป็นบ่อย แต่ที่ซ่อมมาแล้วมี

1 . เปลียนหัวเทียน
2 . ตั้งวาวล์
3.. ล้างปีกผีเสื้อ
4.. เปลียนน้ำมันเกียร์ ( อันนี้ถึงคิวเปลียน )
5.. เปลียนคอยล์จุดระเบิดเมื่อปีที่แล้ว
                   ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าอุปกรณ์ตัวไหนเสีย ช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่