ผู้หญิงที่มาเดินห้างคนเดียว นี่คือมีแฟนกันหมดแล้วใช่ไหมครับ ?

เป็นไปได้ไหม
ที่จะมีผู้หญิงวัยรุ่นที่โสดและมาห้างคนเดียว (มากับเพื่อน, มาเป็นกลุ่มไม่เอานะครับ)

อยากรู้ว่า ผู้หญิงที่มาห้างคนเดียวเนี่ย เขามีความคิดยังไง เป็นคนแบบไหน เพราะอะไรจึงมาห้างคนเดียว
เดาว่าคนพวกนี้อาจต้องมีบุคลิก introvert หรืออาจเป้นคนไม่มีเพื่อน หรือยังไง?

เพราะตามวิถีแล้ว หลายคนคงมองว่าแปลก กับการที่ผู้หญิงวัยนี้จะไปไหนมาไหนคนเดียว
ยิ่งถ้าจะมาเดินห้าง หรือแหล่งเที่ยวที่คนเยอะๆ ตามสถานที่ในเมืองเหล่านี้โดยลำพัง ยิ่งไม่น่ามี
ส่วนใหญ่เราก็จะเห็นแต่มากันเป็นหมุ่คณะ อย่างน้อยที่สุดก็มากับเพื่อนที่สนิท

หรือ ล่าสุด
เคสที่เจอมาวันนี้ ผมนั่งอยู่ในร้านอาหารร้านนึง กินข้าวอย่างเอร็ดอร่อย
สักพักเงยหน้ามองรอบๆ เห็นมีสาววัยรุ่นมุ้งมิ้งหน้าตาจิ้มลิ้มต้าลัคเดินเข้ามานั่งโต๊ะถัดไปจากผม
ผมนี่มองแล้วปิ๊งเลยครัช
เลยชะลอการกิน 5555 พร้อมกับคิดว่า ถ้าเราเข้าไปบอกน่ารัก งี้จะดีไหม หรือจะหาทางคุยยังไงดี

แต่ทันใดนั้น!!! ฝันก็ดับสลาย
เพราะมีผู้ชายเดินตามเข้ามานั่งข้างๆ เธอ

เฮ้อ Facepalm

สุดท้ายก็กลายมาเป็นเข้ามาในพันทิปตั้งกระทู้ถามคุณๆ นี่ล่ะว่า สรุปแล้ว ผู้หญิงโสดๆ ในห้างเนี่ย มันไม่มีอยู่จริงใช่ไหม ?

ควรเลิกหวังแล้วใช่มั้ย แต่เอาเข้าจริงก็เริ่มจะเข็ดแล้ว
ภาพมโน สลายหายไปเลยเมื่อรู้ว่าผู้หญิงที่เดินมาคนเดียว มักจะไม่ได้มาคนเดียว ...
แต่มี ผ. มาด้วย ส่วน ผ. ไปเดินรออยู่ที่อื่น

บร๊ะเจ้าโจ๊ก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
มันแปลกตรงไหนหรอคะที่ผู้หญิงเดินเที่ยวห้างคนเดียว?

คนแบบเจ้าของกระทู้ก็คงมีสิทธิจะมโนได้ค่ะแต่ไม่เห็นต้องมาตั้งคำถามอะไรแบบนี้เลย.. เพราะอ่านไปแล้วก็ไม่เข้าใจจุดมุ่งหมายของคำถามอยู่ดี
(ต่อให้ผู้หญิงที่มาคนเดียวและโสดไม่มีแฟนก็ตาม.. ก็ไม่ได้แปลว่าคนแบบเจ้าของกระทู้จะมีโอกาสได้เข้าไปจีบ?)

อะไรถึงทำให้ตั้งกระทู้คำถามแบบนี้คะ?

คนเดี๋ยวนี้สนใจเรื่องคนอื่นมากกว่าเรื่องของตัวเองมากเกินไปค่ะ
ความคิดเห็นที่ 23
อาจไม่เกี่ยวกะในกระทู้

การจีบผู้หญิงที่คุณไม่รู้จักมักจี่ ไม่น่าสร้างความประทับใจให้ผู้หญิงได้เท่าไรค่ะ การที่คนแปลกหน้ามาคุยสนิทสนม มันดูน่ากลัว ไม่ปลอดภัย และการไปจีบคนที่ไม่ได้รู้จักอะไรกันเลยนอกจากหน้าตา มันดูเป็นคนใจง่าย คิดน้อย จีบไปทั่ว ไม่จริงจังกับความรัก

มันเลยเป็นบุคลิก นิสัย ที่ผู้หญิงหลายคนมองไม่ดี เพราะกว่าเธอจะชอบใครซักคน คือเธอต้องรู้จัก รู้นิสัยใจคอ บางคนมองลึกไปถึงรู้จักครอบครัวว่าอยู่ในระดับเดียวกันหรือไม่ การที่ผู้ชายไปจีบไปหยอดผู้หญิงง่ายๆ ผู้หญิงบางคนที่ไม่ได้มองความรักเป็นเรื่องง่ายๆ มองผู้ชายแบบนี้ติดลบนะคะ

บางคนยังมองว่า การที่ผู้ชายที่ไม่ได้รู้จักมักคุ้นมาพูดใจทำนองเกี้ยวพาราสีคือการไม่ให้เกียรติเธอ มองเธอเป็นผู้หญิงง่ายๆ ดูถูกว่าเธอคงจะชอบเค้าได้ง่ายๆด้วย

เราฟังมาจากเพื่อนสวยๆที่มีคนมาขายขนมจีบนะ ตัวเองยังไม่เคยมีใครมาจีบแบบนั้น และเราแทบไม่มีเพื่อนคนไหนเลย ที่ได้แฟนมาจากสถานะคนแปลกหน้า ถ้าไม่เป็นเพื่อนกัน รู้จักกันมาก่อน ก็มักเป็นเพื่อนพี่ พี่เพื่อน เพื่อนของเพื่อน ลูกเพื่อนพ่อ ลูกเพื่อนแม่ ที่แนะนำต่อกันมา ยิ่งสวย น่ารัก เตะตาผู้ชาย ยิ่งพิถีพิถันในการเลือก หลายคนไม่เคยมีแฟนเลย แต่พอมีแฟนก็แต่งงานกับคนนี้คนเดียวเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่