หาชื่อเพลงของเหินฟ้าครับ มีเนื้อร้อง

กระทู้คำถาม
มีเพลงหนึ่งผมชอบมาก แต่จำชื่อเพลงไม่ได้เลย จำได้แต่เนื้อร้อง ร้องประมาณว่า

ตะวันเมื่อใดจะตกแป๋งหัวก๋กงกคิดถึงนวลน้อง
ก่อเตวขึ้นกองล่องกองไปกิ๋นเหล้าตองตี้ร้านป้าดี
ไปปะน้องคนงาม    จื่อเสียงเรียงนามจื่อว่าน้องเชอรี่
ถามแต้ๆนะคนดี ถ้าอ้ายจะ.....ไค่มีน้องควงสักคน
สาวใดอ้ายตึงบ่สน    จะเปิ๊บจะมนก่อตึงบ่เกยสนไผ่
เจื่ออ้ายเตอะทรามวัย     ขนาดเป๋นไข้ยังมาใจตึงวัน

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกชื่อเพลงหรือแนบลิ้งค์มาให้หน่อยนะครับ อยากฟังมากจริงๆ ตั้งใจจะส่งไปให้เพื่อนด้วย
ลองหาคีย์เวิร์ดต่างๆใน google ดูก็หาไม่เจอเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่