(ขอคำแนะนำครับ) กำลังจะขายยำลูกชิ้นปลาลวก ไม้ละ 5บ. คุ้มไหม???

อีกไม่นานจะไปขายยำลูกชิ้นปลาลวก (พวกลูกชิ้นหมู ไก่ ฮอตดอก ก็มีครับ) ตลาดแถวบ้าน คนเดินเยอะครับ ค่าที่ไม่แพง คิดไว้จะขายไม้ละ 5 บาท (ลูกชิ้นปลาผมกิโลละ56บาท รสชาติดีครับ) ลองคำนวณแล้ว 1กก.ได้กำไรประมาณ100บาทนิดๆ ยังไม่รวมค่าน้ำจิ้ม ผัก ถุง ไม้ (แต่คิดว่าไม่น่าเยอะ)

คำถามนะครับ
1. 5 บาทนี่ควรไหม หรือ 10 บาทดี (ตลาดที่นี่ยังไม่มีร้านยำลูกชิ้นครับ ลูกค้าส่วนใหญ่จะเป็นชาวบ้าน พนักงานโรงงาน เดินกันแน่นเลย)
2. ประสบการณ์ขายของตลาดนัดไม่มีครับ คิดแค่ ถูก อร่อย ขายออกง่าย (เน้นขายเอาจำนวน) คิดแบบนี้ถูกไหม ?
3. มีเงินทุน 10,000 บาทครับ พอไหม
4. ท่านที่ขายอยู่ เฉลี่ยวันนึงขายได้กี่ไม้ครับ (ส่วนตัวผมหวังไว้200ไม้+ ที่ตลาดผมน่าจะได้)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ pompom

ปล. น้ำจิ้มมีแล้วครับ สูตรเด็ดแม่ยาย หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่