แนะนำยางรถเก่ง คุ้มราคาหน่อยคับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้ บัสโตน 185 60 R15  และน่าจะถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว แต่ยางยังมีดอกหนาอยู่ ย่าง ปี 3412

ใช้กับ City 2011

แม็คที่ผมใช้อยู่ หน้า 6.5     ขอบ 15
ตอนนี้ผมกำลังหาข้อมูลไปเจอยางจำพวกยางนอก แบรน Hannkook  Falken เห็นขาซิ่งนิยมกัน อยากทราบว่ายางพวกนี้คุณภาพเป็นยังไง
เพียงพอกับการใช้งาน ขับรถทำงานใน กทม กับ ออก ตวจ ไหมคับ ปกติไม่ขับเร็วเท่าไหร่ 120 เต็มที่  ช่วงนี้คิดว่าลดค่าใช้จ่ายลงหน่อยได้เหลือเงินปีใหม่

แต่เพื่อนผมแนะนำว่าบาง แม็กซีส ถูกน่าใช้ดีส่วนตัวไม่รู้พวกยาง เมื่อก่อนอะไรก็ บิสโตน มิสซะลิน อย่างเดียว

งั้นถามไว้เป้นความรุ้ท่านๆใช้รถเก๋งสเปคเดียวกับผมใช้ยางตัวไหนกันบ้างละการใช้งานเป้นอย่างไรกันบ้าง
เพื่อช่วยให้ผมตัดสินใจได้บ้างคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่