iCloud ไม่สำรองข้อมูล ทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
iCloud ไม่สำรองข้อมูลปัจจุบัน ทำยังไงดีคะ

พอเข้าไปดูในตั้งค่า ในความจุ 5 GB เหลือความจุอีก 2.1 GB ค่ะ
ลองทำตามคำแนะนำตามเว็บต่างๆ ลองไปปิดการสำรองรูปภาพ
มันรีเซ็ตความจุใหม่เหลือที่ใช้งานอยู่นิดเดียว ก็ยังไม่สำรองใหม่ค่ะ
ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็แล้ว ดูการเชื่อมต่อ apple id ก็เชื่อมปกติ
ลองไปกดเปิดในมันสำรองข้อมูลรูปภาพใหม่ ก็เห็นไม่ยอมสำรองให้ ไม่รีเซ็ตความจุใหม่

เป็นแบบนี้ค่ะ ทำยังไงได้บ้างคะ
เป้นมาหลายวันล่ะ ถ้าจำไม่ผิดเป็นตั้งแต่อัพเดท iOS 9.1 ค่ะ #แต่ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่