สี่แยกอินโดจีน พิษณุโลก

กระทู้คำถาม
คือผมไปฟังประชุมเขาจัดขึ้นเกี่ยวกับสี่แยกอินโดจีนที่จังหวัดพิษณุโลก มีท่านหนึ่งพูดว่าถ้าพิษณุโลกผลักดันโครงการเส้นทางการขนส่งที่มีความสะดวกในการขนส่งได้ พิษณุโลกจะเป็นศูนย์พักการขนส่งที่สำคัญของไทย และอาเซียน เพราะพิษณุโลกเป็นทางผ่านและมีชัยภูมิที่ดีมาก ถ้าถึงเวลานั้นเศรษฐกิจของภาคเหนือ พิษณุโลกจะดีกว่าเขาสุดแม้แต่เศรษฐกิจเชียงใหม่ก็สู้ไม่ได้
**ขอรบกวนถามหน่อยครับว่าจริงอย่างที่วิทยากรพูดไหมครับ***

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่