เปิดไฟล์ Excel (.xlsx) ใน Excel Mobile ไม่ได้ครับ

กระทู้คำถาม
คือผมสร้างงาน Excel จากโทรศัพท์ (Microsoft Lumia 640 LTE - Windows 10 Mobile Insider Preview build 10536) จาก app Excel Mobile ในไฟล์ก็ใส่สูตรเล็กน้อยครับ

ทีนี้ผมเอาไปแก้ใน PC Windows 10 โดยใช้ Microsoft Excel 2016 (Office 365)
ก็มีการจัดรูปแบบเพิ่มเติม แล้วก็มีการแก้สูตรด้วยครับ

พอผมเปิดไฟล์จากโทรศัพท์ tablet หรือ PC โดยใช้ Excel Mobile มันไม่สามารถเปิดได้เลยครับ app ฟ้องว่า
Can't open file.
Sorry, Excel found a problem with this file and can't open it.

แต่สามารถเปิดโดย Microsoft Excel 2016 ได้ทุกเครื่องครับ

อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุใดครับ หรือว่าเป็น bug ของ Excel Mobile ครับ
(app Excel Mobile ทั้งของ PC, tablet และโทรศัพท์เลยครับ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลองเปิดใน Excel 2016 อีกที
แล้ว Save as เป็นชื่อไฟล์ใหม่
ตรง Type ให้เลือกเป็น Excel 97/2003 ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่