เครียดมากเลยครับ พึ่งเรียนจบใหม่ต้องการ หางานเเต่ไม่รู้จะหายังไง (ภาคอีสาน)

กระทู้คำถาม
ครับ ผมอยากสอบถามเพื่อน ๆ ครับหรือ บุคคลที่ผ่านเหตุการณ์เเบบนี้ไปได้
คือผมเองพยายามหางาน เเละ พยายามตะลุยสอบ ส่วนราชการ ด้วย
พอดีผมเป็นนักศึกษาจบใหม่ ต้องการหางาน เเถว ๆ ระเเวกบ้าน คือบ้านผมอยู่อีสาน (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของประเทศไทย)
เเล้วต้องการงานที่ตรงสายกับทีเรียน หรือใกล้เคียงก็ได้ครับ
จบจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์วิทยาเขตเฉลิมพระเกียรติจังหวัดสกลนคร
วุฒิ ป.ตรี สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต สาขา อนามัยสิ่งแวดล้อม
คือถ้าเป็นบริษัทเอกชน เพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านได้พอเเนะนำได้บ้างครับ
เเล้วส่วนหน่วยงานราชการนี่สิ่งที่ผมคิดคือ ตามสาธารณสุขจังหวัด อำเภอ ก็ว่าไป
เพราะผมไม่รู้จะหาจากไหนเข้าไปดูตามเว็บจัดหางาน มีเเต่ กทม. กับจังหวัดไกล ๆ บ้าน และ ฟิค ประสบการณ์ในการทำงานด้วย
ถ้าได้อยู่โซนอีสานก็คงดี ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม07อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่