Samsung note 8.0 อัพ4.4.2 หน่วงมาก อืดเป็น แท็ปเล็ต กากในพริบตา

ช่วยหน่อยครับตอนนี้ จากที่เป็นโทรศัพท์เทพๆ มันกลายเป็นเครื่องกากในคืนเดียว
เมื่อคืนวันอาทิตย์ ผมอัพเดทเป็น 4.4.2 ครับ จากที่ไม่เคยอัพเดทเลย เป็นเวอร์ชั่น แรกของรุ่นนี้เลย แต่ตอนนี้อัพแล้วใช้มาหลายวัน เครื่องอืดมาก Ram 1.7 GB น่ะ ทำไมอืดมาก  (มีรูปประกอบการใช้งานของRamครับ ในรูปคือผมทนไม่ไหว ถอนแอพโซเซียลไปเยอะเลย ไม่ว่าจะเป็น Facebook,massager,camera360 แต่ Ram ยังรันที่ 1 GB ตอนยังไม่ถอนแอพ รันไป 1.6 เหลือให้ผมเล่นแค่ ไม่ถึง 100 MB โถจะบ้าตาย!)
ช่วยหน่อยครับ ทำยังไงให้เล่นได้เหมือนก่อนอัพ หรือทำยังไงให้กลับไปเป็นเว่อชั่นเดิมก็ได้ครับ
ปล. ขอบคุณที่อ่านความคับแค้นใจของผมจนจบครับ T.T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่