ขอถามรุ่นพี่ หรือ ผู้ที่มีประสบการณ์ในการสอบบรรจุ หน่อยครับ

อยากทราบว่า
1.เราสามารถใช้ปากกา ขีดเขียนคำสำคัญในข้อสอบในส่วนของ พ.ร.บ. หรือวินัย มาตรฐานการศึกษาได้ไหมครับ (ส่วนคณิตคงได้แต่ส่วนนี้ไม่แน่ใจอะครับ)

2.ถ้า ลง สพม.มัธยม ในส่วนของวิชาเอก ควรเน้นไปที่ ม.ไหนเป็นพิเศษอะครับ เช่น ม.3 ม.4

3.ส่วนใหญ่คนที่พลาด ไม่ได้ขึ้นบัญชี พลาดส่วนไหนมากที่สุดครับ

4. มีสถาบันติว หรือหนังสือสอบบรรจุแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่