โหลด English-thai dictionary for amazon kindle บน android มาแล้วไม่แสดงภาษาไทย

ตามหัวข้อเรื่องเลยครับ....

เนื่องจากผมโหลด app amazon kindle มาใช้งานบนมือถือ

ซึ่งโดยตัว app จะมี dictionary eng-eng ให้ใช้งานอยู่แล้ว

และผมก็ได้ซื้อ dic. Eng-thai เพิ่มเติมมาใช้เพื่อเพิ่มความสะดวกยิ่งขึ้น

แต่!!  ตัว dic เองดันไม่แสดงภาษาไทยครับๆ

หรือหลายๆคนอาจจะเรียกว่าภาษาต่างดาวนั่นแหละครับ

ซึ่งผมก็ลองเปลี่ยนภาษาที่มีมาให้ในappอันน้อยนิดแล้วก็ไม่เป็นผลครับ

โดย dic ที่เลือกใช้คือ english-thai dictionary for amazon kindle

ซึ่งอยากขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ

หรือใครที่เคยเจอปัญหาแบบเดียวกันช่วยแนะนำหน่อยครับ  ;)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่