บ่อกุ้งมีกุ้งแล้วมีหอยปัญหาใหญ่เลยครับจะฆ่าหอยยังไงโดยที่กุ้งไม่เป็นอะไรและห้ามใช้มาลาไคท์!!!!!!!!!!!!

ผมเลี้ยงกุ้งอยู่ครับเป็นกุ้งขาวตอที่เลี้ยงแรกๆก็ไม่มีนะครับหรอยผ่านไปสามสิบวันเพียบเลยครับทั้งเจดีใหญ่เจดีเล็กหอยกระพง ปัญหามาเลยครับกุ้งขาดแร่ธาตุ ดึงphไม่ขึ้นอัลคาไลน์ตก พอไปบอกผู้จัดการให้ลงมาลาไคท์เค้าไม่ยอมครับกลัวสารตกค้าง คือมันเป็นบริสัทอะครับเลยใช้อะไรรุนแรงไม่ได้เลยผมละเซ็งใครมีวิธีอื่นช่วยหน่อยนะครับตอนี้ลงปูนจนมือพังละครับลูกน้องจะตายกันอยู่แล้วครับกุ้งก็เครียดคนยิ่งเครียดไปใหญ่เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่