จะทราบได้ไงครับว่าเครื่องเรารองรับพวก miracast หรือ ezcast หรือไม่ ??

จะทราบได้ไงครับว่าเครื่องเรารองรับพวก miracast หรือ ezcast หรือไม่ ??

คือผมมีเจ้า Acer iconia w1-810 android อยุ่อ่ะครับ แล้วใน setting-->จอแสดงผล มันมีตัวเลือก"ส่งหน้าจอ"อยู่อ่ะครับ แล้วข้างในก็มีให้ติ๊กว่า "เปิดใช้การแสดงผลแบบไร้สาย" พร้อมกับข้อความว่า "ไม่พบอุปกรณ์ในบริเวณใกล้เคียง" แล้วผมก็อยากเอามันขึ้นทีวีอ่ะครับเลยไปหาข้อมูลมาได้ว่ามีตัว miracast ezcast ซึ่งผมรุ้ว่ามันต่างกันแต่ไม่รู้ว่ายังไงแล้วอันไหนที่เครื่องผมจะใช้ได้ รบกวนท่านใดรู้บอกทีครับ ขอบคุณครับ ปล.พยายามหาข้อมูลพวกนี้จากตัวเครื่องผมเองอยู่แต่ยังหาไม่เจอ...
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คุณต้องมีอุปกรณ์จำพวก muticast ,ezvast ก่อนครับ
เสียบอยู่กับ TV (ช่อง HDMI)
หรือ TV ต้องมี function ดังกล่าว
หรืออาจเป็น Android TV Box ที่มี function ดังกลา่ว

http://www.aliexpress.com/item/2015-Hot-M2-EzCast-TV-Stick-HDMI-1080P-Miracast-DLNA-Airplay-WiFi-Display-Receiver-Dongle-Support/32460737823.html

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่