จะเข้าศิลปศาสตร์ มนุษย์ อักษร ต้องลงวิชาคณิตมั้ยคะ

โรงเรียนจะให้ลงวิชาเรียนเลือกเองค่ะ แต่ก็มีบังคับเรียนวิชา สังคม ภาษาไทย พละ ภาษาอังกฤษ อยู่ค่ะ เทอมแรกจะบังคับเรียนเฉพาะคณิตหลัก แต่คณิตเพิ่มเติมต้องลงเอาเอง แต่เราไม่ลงเพราะเราเรียนสายศิลป์ อยากรู้ว่า
1.เทอม2 ม.5ไปจนถึงจบม.6ไม่ลงคณิตจะมีผลอะไรมั้ยคะ
2.ตอนสอบOnet ไม่ได้ใช้วิชาคณิตเลยใช่มั้ยคะ
3.จะเข้าคณะนี้แล้วเค้ามีกำหนดหน่วยกิตวิชาต่างๆที่ต้องใช้ในการเข้ามั้ยคะ อย่างเช่น สังคม 10 หน่วยกิต,ไทย 10 หน่วยกิต

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่