ขอวิธีการดูแลผู้สูงอายุหน่อยครับ

ตาผมอายุ 87 เริ่มหลง บางทีจำวันไม่ได้ เริ่มจำไม่ได้ว่ากินข้าวหรือยัง ส่วนใหญ่แต่ละวันหมดไปกับการนอนดูทีวีในห้อง ลุกเดินออกมากินข้าวในครัววันละ 3 ครั้ง อยู่กับลูกสาวสองคน ก็ได้คุยกับลูกบ้างนิดหน่อย ต้องกินยานอนหลับตอนกลางคืนทุกวัน ให้เลิกกินก็ดื้อไม่ยอม เริ่มยืนไม่ตรง เริ่มเขียนหนังสือไม่ตรง มีโทรศัพท์มือถือก็ไม่ยอมเปิดแล้ว ทำให้ลูกหลานต่างจังหวัดติดต่อไม่ได้ มือก็เริ่มสั่น มีวิธีการอะไรจะทำให้แกกลับไปเหมือนเดิมบ้างมั้ยครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่