[CR] รักษาสิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวสเตียรอยด์ ด้วยตัวเอง

กระทู้รีวิว
สวัสดีชาวห้องแป้งทุกท่านนะคะ
เพิ่งตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรก
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

แนะนำตัวก่อนเลย ชื่อนุ้ยนะคะ อายุ 24 ปี
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าไม่ใช่คนหน้าใส หน้าเเนียนเรียบ อะไรแต่อย่างใด
มีปัญหาสิวมาโดยตลอด เริ่มจากสิวอุดตัน เป็นมานานมากตั้งแต่ ม.6
แต่ไม่ได้ดูแลรักษาเป็นพิเศษ พอมันอุดตัน สิวอักเสบก็ตามมา
พอรู้สึกว่าหน้าเริ่มแย่ละ ก็เริ่มเข้าคลินิคหาหมอ กดสิวบ้าง ได้ยามากิน ทา
แต่เป็นพวกขี้เกียจ ไปหาหมอมาก ไปบ้างไม่ไปบ้าง พอหน้าเริ่มจะดีก็หยุดไปหาหมอละ

เข้ามหา'ลัย ก็เริ่มใช้เครื่องสำอาง ใช้ครีมเยอะขึ้น ใครว่าดีบ้าจี้ตามเค้าหมด
เลยเกิดปัญหาที่ว่าไม่ได้ศึกษาข้อมูลเครื่องสำอางหรือครีมพวกนี้เลยว่าเหมาะกับหน้าเราไหม
เด็กน้อยเนาะ ใช้เดาๆ มั่วๆ ลองๆไปเรื่อย หน้าเลยแหกน่ะสิ
สาเหตุของสิวอุดตันเราก็พอรู้แหละว่าเกิดจากการรักษาความสะอาดของหน้า
และแล้วการใช้ครีมมั่วก็ทำให้รู้จักกับเพื่อนใหม่ " สิวสเตียรอยด์ "
ครีมจากเน็ตที่ว่าทำให้หน้าขาวหน้าใสทั้งหลายน่ะสิคะ เครียดมาก ทำอะไรไม่ได้นอกจากหาหมอสิคะ รออะไร...
รักษาจากคลินิค เหมือนเดิม ได้ยามาทา มากิน แล้วต้องทำหน้าอีก ทรีทมงทรีทเม้นท์
และแล้วก็เหมือนเดิมพอจะหายก็ขี้เกียจไปหาหมอ คือด้วยเหตุผลที่ว่า "แพง" แล้วยาที่ได้หลอดเท่าจิมิแมวก็ไม่ปาน
เข้าๆออกๆคลินิค ปีละครั้งสองครั้ง เป็นแบบนี้มา 4-5 ปี เลยทีเดียว
แต่ที่เบื่อคือ รักษาสิวที ต้องไปตามนัดหมอ บอกเลยบางทีอยากหายนะคะ แต่เวลามันไม่เอื้อ แถมใช้เงินเยอะ

ไม่ได้ดูแลผิวหน้าจริงจัง แถมเวลาสิวจะหาย ดันไม่เข็ด ไปซื้อครีมจากเน็ตอีกค่ะ บางทีไม่ได้อยากซื้อมาใช้เลยนะ
เพื่อนนี่แหละตัวดี เสี้ยมเก่ง แล้วนี่ก็บ้าจี้ค่ะ ดีใช่ป่ะ จัดมาาาาาาา หน้าใสจริงๆค่ะ
พอเลิกใช้เท่านั้นแหละ มาอีกแล้วเพื่อนเก่า " สเตียรอยด์ " เป็นร่วมกับสิวอักเสบ สิวอุดตัน คือหน้าแหกขั้นสุด
เลยคิดว่าไม่ได้แล้ว ต้องมาดูแลหน้าจริงจังด่วน (น่าจะคิดได้นานแล้วมั้ย)
เริ่มหาข้อมูลจากในเน็ตนี่แหละค่ะ สะดวกมากๆเลยทุกวันนี้ จากห้องแป้งบ้าง จากเว็ปหลายเว็ป
ซื้อมาลอง เวชสำอางหาซื้อตามร้านขายยานี่แหละค่ะ
ปัจจุบันหน้าดีขึ้นกว่าเดิมมาก แถมไม่มีสารที่เป็นอันตรายต่อหน้าเรา ผิวเลยดีขึ้น แข็งแรงขึ้นมากๆค่ะ

ฝอยมานานมากแล้ววว  มาดูกันดีกว่า ว่าทำอะไรมาบ้าง

เป็นภาพการรักษาสิวด้วยตัวเอง ระยะเวลา 2 เดือนค่ะ

สอบถามเพิ่มเติมคุยกันได้นะคะ
line : khwannoiable
ชื่อสินค้า:   benzac 2.5% Differin clinda-m lotion acne-aid physiogel
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่