สมมุติมีเงินสี่แสนบาทควรจะทำอะไรดี

ขอสมมุติ ก่อนนะ ว่ามีเงิน สี่แสน ควรจะทำอะไรดี ให้มันงอกเงย ออกดอกออกผล ยกเว้นฝากธนาคาร ฝากธนาคาร ดอกน้อย มากซื้อ ทอง ทองก็มีราคาตกลงทุกวัน แต่เล่นหุ้นไใม่เอานะคะ ไม่มีความสามารถเลย กลัวเงินสูญมากกว่า ใครเก่งเรื่องนี้ แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมาก เงินนี้เป็นเงินที่จะต้องเก็บให้เป็นดอกผลตลอดชีวิต  ของ จขกท.เลยนะคะ ซึ่งตอนนี้ก็อายุ เลยเลข 5 มา กะลังจะย่างเลข 6 อีก สองปี

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แนะนำลงทุนในสินทรัพย์ความเสี่ยงต่ำ อย่างเช่น ตราสารหนี้ กองทุนรวมตราสารหนี้ค่ะ อมยิ้ม04
ผลตอบแทนอาจไม่สูงนัก โดยเฉลี่ย 2-4% ต่อปี แต่โอกาสขาดทุนจากการลงทุนก็จะต่ำค่ะ
พาพันอยากรู้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่